Công bố 499 người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV

10/06/2021 16:52

Hội đồng bầu cử Quốc gia họp báo công bố danh sách những người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XV, chiều 10/6.

Trong phiên họp sáng nay, Hội đồng Bầu cử Quốc gia đã thông qua nghị quyết công bố kết quả và danh sách 499 người trúng cử đại biểu Quốc hội khóa mới.

Theo đó, có 499 người trúng cử Đại biểu Quốc hội khoá XV. Trong đó, không có tên Bí thư Tỉnh ủy Bình Dương Trần Văn Nam.

Trong 499 người trúng cử ĐBQH khoá mới có 17 ủy viên Bộ Chính trị, trong đó có: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, Chủ tịch nước Nguyễn Xuân Phúc, Thủ tướng Phạm Minh Chính, Chủ tịch Quốc hội Vương Đình Huệ, Thường trực Ban Bí thư Võ Văn Thưởng.

Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng thực hiện quyền cử tri tại Hà Nội, ngày 23/5. Ảnh: Giang Huy.
Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng thực hiện quyền cử tri tại Hà Nội, ngày 23/5.

I. KẾT QUẢ BẦU CỬ CHUNG

– Tổng số đại biểu Quốc hội được bầu: 500

– Tổng số người ứng cử: 866

– Tổng số cử tri trong cả nước: 69.523.133

– Tổng số cử tri đã tham gia bỏ phiếu: 69.243.604

– Tỷ lệ cử tri đã tham gia bỏ phiếu so với tổng số cử tri trong cả nước: 99,60%

– Số phiếu hợp lệ: 68.650.890

– Số phiếu không hợp lệ: 539.652

– Số người trúng cử đại biểu Quốc hội: 500

– Không xác nhận tư cách của người trúng cử: 1

– Xác nhận kết quả của người trúng cử: 499

II. KẾT QUẢ BẦU CỬ Ở TỪNG TỈNH, THÀNH PHỐ TRỰC THUỘC TRUNG ƯƠNG

(Số phiếu bầu cho mỗi người ứng cử được xếp theo thứ tự số phiếu từ cao xuống thấp)

1 – THÀNH PHỐ HÀ NỘI

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các quận: Ba Đình, Đống Đa và Hai Bà Trưng.

1) Ông Nguyễn Phú Trọng được 557.717 phiếu, đạt tỷ lệ 93,23% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Quốc Duyệt được 500.418 phiếu, đạt tỷ lệ 83,65% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Trúc Anh được 429.976 phiếu, đạt tỷ lệ 71,88% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Hà Tuyên được 176.524 phiếu, đạt tỷ lệ 29,51% số phiếu hợp lệ

5) Ông Vũ Tiến Vượng được 115.794 phiếu, đạt tỷ lệ 19,36% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Hoàn Kiếm, Long Biên và huyện Đông Anh.

1) Ông Nguyễn Hữu Chính được 508.956 phiếu, đạt tỷ lệ 84,54% số phiếu hợp lệ

2) Bà Bùi Huyền Mai được 468.665 phiếu, đạt tỷ lệ 77,84% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trương Xuân Cừ được 461.081 phiếu, đạt tỷ lệ 76,58% số phiếu hợp lệ

4) Bà Ngô Thị Lục được 198.376 phiếu, đạt tỷ lệ 32,95% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Hồng Nhung được 156.285 phiếu, đạt tỷ lệ 25,96% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các quận: Cầu Giấy, Nam Từ Liêm và Thanh Xuân.

1) Ông Nguyễn Phi Thường được 396.353 phiếu, đạt tỷ lệ 82,86% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Ngọc Tuấn được 391.195 phiếu, đạt tỷ lệ 81,78% số phiếu hợp lệ

3) Bà Dương Minh Ánh được 356.648 phiếu, đạt tỷ lệ 74,56% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Thị Ngọc Yến được 142.665 phiếu, đạt tỷ lệ 29,83% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đặng Thị Kim Tuyến được 132.190 phiếu, đạt tỷ lệ 27,64% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm quận Hoàng Mai và huyện Gia Lâm.

1) Ông Đinh Tiến Dũng được 441.431 phiếu, đạt tỷ lệ 91,25% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Minh Châu (Hòa thượng Thích Bảo Nghiêm) được 386.843 phiếu, đạt tỷ lệ 79,97% số phiếu hợp lệ

3) Bà Vũ Thị Lưu Mai được 379.556 phiếu, đạt tỷ lệ 78,46% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lưu Hồng Quang được 121.633 phiếu, đạt tỷ lệ 25,14% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Phương Thúy được 88.650 phiếu, đạt tỷ lệ 18,33% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 5: Gồm các quận: Tây Hồ, Bắc Từ Liêm và huyện Hoài Đức.

1) Ông Vũ Tiến Lộc được 347.089 phiếu, đạt tỷ lệ 75,31% số phiếu hợp lệ

2) Ông Bùi Hoài Sơn được 338.869 phiếu, đạt tỷ lệ 73,53% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Hải Trung được 337.123 phiếu, đạt tỷ lệ 73,15% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vũ Thúy Hiền được 220.908 phiếu, đạt tỷ lệ 47,93% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Ngọc Yên được 127.696 phiếu, đạt tỷ lệ 27,71% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 6: Gồm quận Hà Đông và các huyện: Thanh Trì, Thanh Oai.

1) Ông Đỗ Đức Hồng Hà được 485.094 phiếu, đạt tỷ lệ 84,57% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Kim Sơn được 461.473 phiếu, đạt tỷ lệ 80,46% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Đức Ấn được 447.106 phiếu, đạt tỷ lệ 77,95% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Thu Trang được 171.009 phiếu, đạt tỷ lệ 29,81% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lương Thế Huy được 101.479 phiếu, đạt tỷ lệ 17,69% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 7: Gồm thị xã Sơn Tây và các huyện: Phúc Thọ, Ba Vì, Đan Phượng.

1) Bà Phạm Thị Thanh Mai được 469.844 phiếu, đạt tỷ lệ 80,61% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Việt Anh được 453.841 phiếu, đạt tỷ lệ 77,86% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Nhị Hà được 434.962 phiếu, đạt tỷ lệ 74,62% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Trung Thành được 233.201 phiếu, đạt tỷ lệ 40,01% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ngô Thanh Thủy được 142.306 phiếu, đạt tỷ lệ 24,41% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 8: Gồm các huyện: Quốc Oai, Chương Mỹ và Thạch Thất.

1) Ông Khuất Việt Dũng được 392.631 phiếu, đạt tỷ lệ 74,69% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Lan được 371.796 phiếu, đạt tỷ lệ 70,73% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Nhật Thành được 366.170 phiếu, đạt tỷ lệ 69,66% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thị Mai Hương được 244.710 phiếu, đạt tỷ lệ 46,55% số phiếu hợp lệ

5) Ông Hoàng Văn Tỉnh được 183.529 phiếu, đạt tỷ lệ 34,91% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 9: Gồm các huyện: Ứng Hòa, Mỹ Đức, Phú Xuyên và Thường Tín.

1) Ông Tạ Đình Thi được 465.243 phiếu, đạt tỷ lệ 75,55% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Phương Thủy được 459.227 phiếu, đạt tỷ lệ 74,57% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Tuấn Thịnh được 455.425 phiếu, đạt tỷ lệ 73,96% số phiếu hợp lệ

4) Ông Bùi Văn Thanh được 230.402 phiếu, đạt tỷ lệ 37,42% số phiếu hợp lệ

5) Ông Đỗ Anh Hùng được 212.878 phiếu, đạt tỷ lệ 34,57% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 10: Gồm các huyện: Sóc Sơn và Mê Linh.

1) Ông Hoàng Văn Cường được 308.708 phiếu, đạt tỷ lệ 76,70% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Anh Trí được 262.000 phiếu, đạt tỷ lệ 65,09% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phan Huy Cương được 223.064 phiếu, đạt tỷ lệ 55,42% số phiếu hợp lệ

2 – THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Thủ Đức.

1) Ông Nguyễn Anh Tuấn được 432.761 phiếu, đạt tỷ lệ 63,96% số phiếu hợp lệ

2) Ông Vũ Hải Quân được 412.269 phiếu, đạt tỷ lệ 60,93% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Thanh Sang được 406.159 phiếu, đạt tỷ lệ 60,03% số phiếu hợp lệ

4) Ông Phan Nguyễn Như Khuê (Út Khuê) được 389.169 phiếu, đạt tỷ lệ 57,52% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Viết Hải được 343.309 phiếu, đạt tỷ lệ 50,74% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Quận 1, Quận 3 và quận Bình Thạnh.

1) Bà Trần Kim Yến được 365.579 phiếu, đạt tỷ lệ 64,96% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Sỹ Quang được 364.468 phiếu, đạt tỷ lệ 64,76% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đỗ Đức Hiển được 339.255 phiếu, đạt tỷ lệ 60,28% số phiếu hợp lệ

4) Ông Hứa Quốc Hưng được 308.141 phiếu, đạt tỷ lệ 54,76% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Hiệp được 279.608 phiếu, đạt tỷ lệ 49,69% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các quận: Quận 5, Quận 8 và Quận 11.

1) Ông Nguyễn Tri Thức được 427.742 phiếu, đạt tỷ lệ 73,32% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Minh Trí được 408.859 phiếu, đạt tỷ lệ 70,09% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Thanh Phong được 384.405 phiếu, đạt tỷ lệ 65,89% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trần Kim Tuyền được 276.086 phiếu, đạt tỷ lệ 47,33% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trịnh Chí Cường được 224.348 phiếu, đạt tỷ lệ 38,46% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm các quận: Quận 10 và Quận 12.

1) Bà Văn Thị Bạch Tuyết được 360.012 phiếu, đạt tỷ lệ 68,18% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Hoàng Ngân được 350.720 phiếu, đạt tỷ lệ 66,42% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Hồng Hạnh được 288.634 phiếu, đạt tỷ lệ 54,66% số phiếu hợp lệ

4) Ông Đỗ Khắc Hưởng được 281.687 phiếu, đạt tỷ lệ 53,35% số phiếu hợp lệ

5) Ông Phan Anh Sơn được 277.078 phiếu, đạt tỷ lệ 52,48% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 5: Gồm các quận: Tân Bình và quận Tân Phú.

1) Ông Nguyễn Minh Đức được 297.993 phiếu, đạt tỷ lệ 65,33% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Anh Tuấn được 289.135 phiếu, đạt tỷ lệ 63,39% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Diệu Thúy được 276.856 phiếu, đạt tỷ lệ 60,70% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Văn Kính được 251.728 phiếu, đạt tỷ lệ 55,19% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ung Thị Xuân Hương được 227.318 phiếu, đạt tỷ lệ 49,84% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 6: Gồm quận Bình Tân.

1) Ông Nguyễn Thiện Nhân được 256.919 phiếu, đạt tỷ lệ 72,30% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Ngọc Hải được 220.854 phiếu, đạt tỷ lệ 62,15% số phiếu hợp lệ

3) Ông Hà Phước Thắng được 210.595 phiếu, đạt tỷ lệ 59,26% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Thu Hương được 186.874 phiếu, đạt tỷ lệ 52,59% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Minh Hồng được 167.940 phiếu, đạt tỷ lệ 47,26% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 7: Gồm các quận: Phú Nhuận và Gò Vấp.

1) Bà Phạm Khánh Phong Lan được 321.583 phiếu, đạt tỷ lệ 65,49% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phan Thị Thanh Phương được 318.659 phiếu, đạt tỷ lệ 64,89% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Minh Hoàng được 295.496 phiếu, đạt tỷ lệ 60,17% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Yến (Ni sư Thích Nữ Tín Liên) được 271.116 phiếu, đạt tỷ lệ 55,21% số phiếu hợp lệ

5) Ông Nguyễn Hồng Sơn được 242.431 phiếu, đạt tỷ lệ 49,37% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 8: Gồm Quận 6 và huyện Bình Chánh.

1) Bà Tô Thị Bích Châu được 332.521 phiếu, đạt tỷ lệ 61,07% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Văn Lẫm được 320.808 phiếu, đạt tỷ lệ 58,92% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trương Trọng Nghĩa được 316.303 phiếu, đạt tỷ lệ 58,09% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thanh Xuân được 314.793 phiếu, đạt tỷ lệ 57,82% số phiếu hợp lệ

5) Ông Tăng Phước Lộc được 296.037 phiếu, đạt tỷ lệ 54,37% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 9: Gồm các quận: Quận 4, Quận 7 và các huyện: Nhà Bè, Cần Giờ.

1) Ông Trần Lưu Quang được 346.950 phiếu, đạt tỷ lệ 68,55% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Văn Thăng được 337.044 phiếu, đạt tỷ lệ 66,59% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Trần Phượng Trân được 322.585 phiếu, đạt tỷ lệ 63,73% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lâm Đình Thắng được 245.159 phiếu, đạt tỷ lệ 48,44% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Hoài Nam được 237.404 phiếu, đạt tỷ lệ 46,90% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 10: Gồm các huyện: Củ Chi và Hóc Môn.

1) Ông Nguyễn Xuân Phúc được 622.984 phiếu, đạt tỷ lệ 96,65% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Lệ được 550.676 phiếu, đạt tỷ lệ 85,43% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phan Văn Xựng được 446.709 phiếu, đạt tỷ lệ 69,30% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Thanh Hiệp được 167.742 phiếu, đạt tỷ lệ 26,02% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trần Đức Cường được 126.294 phiếu, đạt tỷ lệ 19,59% số phiếu hợp lệ

3 – THÀNH PHỐ HẢI PHÒNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các quận: Hồng Bàng, Lê Chân và các huyện: Thủy Nguyên, Cát Hải, Bạch Long Vĩ.

1) Ông Nguyễn Hồng Diên được 513.537 phiếu, đạt tỷ lệ 97,03% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Đức Dũng được 494.416 phiếu, đạt tỷ lệ 93,42% số phiếu hợp lệ

3) Ông Tống Văn Băng được 479.424 phiếu, đạt tỷ lệ 90,59% số phiếu hợp lệ

4) Bà Mai Thị Huệ được 46.024 phiếu, đạt tỷ lệ 8,70% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phạm Thị Lý được 44.787 phiếu, đạt tỷ lệ 8,46% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Ngô Quyền, Hải An, Đồ Sơn và các huyện: An Dương, Kiến Thụy.

1) Ông Nguyễn Minh Quang được 442.264 phiếu, đạt tỷ lệ 91,49% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Chu Hồi được 422.225 phiếu, đạt tỷ lệ 87,35% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lã Thanh Tân được 413.896 phiếu, đạt tỷ lệ 85,62% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thanh Diệp được 82.921 phiếu, đạt tỷ lệ 17,15% số phiếu hợp lệ

5) Bà Đỗ Thị Phương Chung được 79.744 phiếu, đạt tỷ lệ 16,50% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các quận: Kiến An, Dương Kinh và các huyện: An Lão, Tiên Lãng, Vĩnh Bảo.

1) Ông Vương Đình Huệ được 499.461 phiếu, đạt tỷ lệ 99,89% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Văn Hiến (Đỗ Mạnh Hiến) được 485.850 phiếu, đạt tỷ lệ 97,17% số phiếu hợp lệ

3) Ông Vũ Thanh Chương được 471.828 phiếu, đạt tỷ lệ 94,37% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Lan Hương được 20.922 phiếu, đạt tỷ lệ 4,18% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Hồng Vân được 19.145 phiếu, đạt tỷ lệ 3,83% số phiếu hợp lệ

4 – THÀNH PHỐ ĐÀ NẴNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các quận: Hải Châu, Thanh Khê và Liên Chiểu.

1) Ông Võ Văn Thưởng được 304.963 phiếu, đạt tỷ lệ 83,04% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Đình Chung được 293.773 phiếu, đạt tỷ lệ 79,99% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Chí Cường được 270.103 phiếu, đạt tỷ lệ 73,55% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thùy Thuận được 117.076 phiếu, đạt tỷ lệ 31,88% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lê Thị Lý được 108.105 phiếu, đạt tỷ lệ 29,44% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn, Cẩm Lệ và các huyện: Hoàng Sa, Hòa Vang.

1) Ông Nguyễn Văn Quảng được 302.596 phiếu, đạt tỷ lệ 79,64% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Kim Thúy được 277.640 phiếu, đạt tỷ lệ 73,07% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Duy Minh được 269.512 phiếu, đạt tỷ lệ 70,93% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Xuân Nga được 164.349 phiếu, đạt tỷ lệ 43,26% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Dung được 117.310 phiếu, đạt tỷ lệ 30,87% số phiếu hợp lệ

5 – THÀNH PHỐ CẦN THƠ

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Ninh Kiều, Cái Răng và Phong Điền.

1) Ông Phạm Minh Chính được 335.484 phiếu, đạt tỷ lệ 98,74% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Thuận được 275.276 phiếu, đạt tỷ lệ 81,02% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đào Chí Nghĩa được 240.777 phiếu, đạt tỷ lệ 70,86% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Kim Thoa được 79.298 phiếu, đạt tỷ lệ 23,34% số phiếu hợp lệ

5) Bà Dư Thị Mỹ Hân được 78.519 phiếu, đạt tỷ lệ 23,11% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các quận: Bình Thủy, Ô Môn và huyện Thới Lai.

1) Ông Lê Quang Mạnh được 242.889 phiếu, đạt tỷ lệ 82,97% số phiếu hợp lệ

2) Bà Trương Thị Ngọc Ánh được 200.106 phiếu, đạt tỷ lệ 68,36% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Thị Đức Hạnh được 74.972 phiếu, đạt tỷ lệ 25,61% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thúy Hằng được 63.936 phiếu, đạt tỷ lệ 21,84% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm quận Thốt Nốt và các huyện: Vĩnh Thạnh, Cờ Đỏ.

1) Ông Nguyễn Thanh Phương được 217.313 phiếu, đạt tỷ lệ 69,54% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Mạnh Hùng được 198.133 phiếu, đạt tỷ lệ 63,40% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Thiện Thức (Nguyễn Thành Phúc) được 100.527 phiếu, đạt tỷ lệ 32,17% số phiếu hợp lệ

4) Bà Dương Thị Thu Hà được 98.796 phiếu, đạt tỷ lệ 31,61% số phiếu hợp lệ

6 – TỈNH AN GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Long Xuyên và các huyện: Thoại Sơn, Châu Thành.

1) Bà Võ Thị Ánh Xuân được 434.620 phiếu, đạt tỷ lệ 89,35% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trình Lam Sinh được 339.365 phiếu, đạt tỷ lệ 69,77% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Thạnh (Lâm) được 334.738 phiếu, đạt tỷ lệ 68,82% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Phương Linh được 174.080 phiếu, đạt tỷ lệ 35,79% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lê Xuân Quế (Hai Quế) được 158.465 phiếu, đạt tỷ lệ 32,58% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Tân Châu và các huyện: Chợ Mới, Phú Tân.

1) Bà Trần Thị Thanh Hương được 427.539 phiếu, đạt tỷ lệ 75,69% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hoàng Hữu Chiến được 416.100 phiếu, đạt tỷ lệ 73,67% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lương Quốc Đoàn được 386.808 phiếu, đạt tỷ lệ 68,48% số phiếu hợp lệ

4) Bà Quang Lê Hồng Chuyên được 227.020 phiếu, đạt tỷ lệ 40,19% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phan Thị Diễm được 225.570 phiếu, đạt tỷ lệ 39,93% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Châu Đốc và các huyện: An Phú, Tịnh Biên, Tri Tôn, Châu Phú.

1) Ông Đôn Tuấn Phong được 486.620 phiếu, đạt tỷ lệ 84,59% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phan Huỳnh Sơn được 416.565 phiếu, đạt tỷ lệ 72,41% số phiếu hợp lệ

3) Ông Chau Chắc được 388.766 phiếu, đạt tỷ lệ 67,58% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trần Phú Thái được 306.101 phiếu, đạt tỷ lệ 53,21% số phiếu hợp lệ

5) Bà Néang Sâm Bô được 114.482 phiếu, đạt tỷ lệ 19,90% số phiếu hợp lệ

7 – TỈNH BÀ RỊA – VŨNG TÀU

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Vũng Tàu và các huyện: Long Điền, Đất Đỏ, Côn Đảo.

1) Ông Phạm Bình Minh được 340.163 phiếu, đạt tỷ lệ 81,24% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Tâm Hùng được 294.697 phiếu, đạt tỷ lệ 70,38% số phiếu hợp lệ

3) Bà Huỳnh Thị Phúc được 275.522 phiếu, đạt tỷ lệ 65,80% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Công Tâm được 186.531 phiếu, đạt tỷ lệ 44,55% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phan Thị Tuyết Xuân được 150.390 phiếu, đạt tỷ lệ 35,92% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Bà Rịa, thị xã Phú Mỹ và các huyện: Châu Đức, Xuyên Mộc.

1) Bà Nguyễn Thị Yến (Nguyễn Thị Phấn) được 369.249 phiếu, đạt tỷ lệ 80,45% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Tấn Quân được 362.620 phiếu, đạt tỷ lệ 79,01% số phiếu hợp lệ

3) Ông Đỗ Văn Yên được 326.374 phiếu, đạt tỷ lệ 71,11% số phiếu hợp lệ

4) Ông Bùi Huy Chích được 159.891 phiếu, đạt tỷ lệ 34,84% số phiếu hợp lệ

5) Bà Tạ Thị Mỹ Đào được 139.694 phiếu, đạt tỷ lệ 30,44% số phiếu hợp lệ

8 – TỈNH BẠC LIÊU

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Bạc Liêu và các huyện: Vĩnh Lợi, Hoà Bình.

1) Ông Nguyễn Văn Hận được 210.954 phiếu, đạt tỷ lệ 80,26% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lữ Văn Hùng được 209.215 phiếu, đạt tỷ lệ 79,59% số phiếu hợp lệ

3) Bà Trần Thị Thu Đông được 189.602 phiếu, đạt tỷ lệ 72,13% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Thúy Phượng được 100.982 phiếu, đạt tỷ lệ 38,42% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Dẹn được 70.007 phiếu, đạt tỷ lệ 26,63% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Giá Rai và các huyện: Phước Long, Hồng Dân, Đông Hải.

1) Bà Trần Thị Hoa Ry được 297.795 phiếu, đạt tỷ lệ 85,39% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Huy Thái (Y Lan) được 291.080 phiếu, đạt tỷ lệ 83,46% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Thị Ngọc Linh được 267.622 phiếu, đạt tỷ lệ 76,74% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vũ Thị Bích Vân được 97.841 phiếu, đạt tỷ lệ 28,05% số phiếu hợp lệ

5) Bà Lâm Hiền Diệu được 78.952 phiếu, đạt tỷ lệ 22,64% số phiếu hợp lệ

9 – TỈNH BẮC KẠN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Ba Bể, Ngân Sơn, Na Rì và Pác Nặm.

1) Bà Hồ Thị Kim Ngân được 74.093 phiếu, đạt tỷ lệ 69,14% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Thủy được 72.606 phiếu, đạt tỷ lệ 67,75% số phiếu hợp lệ

3) Ông Hà Sỹ Huân được 63.593 phiếu, đạt tỷ lệ 59,34% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lương Thanh Lộc được 56.453 phiếu, đạt tỷ lệ 52,68% số phiếu hợp lệ

5) Bà Hoàng Thị Giang được 49.323 phiếu, đạt tỷ lệ 46,03% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Bắc Kạn và các huyện: Bạch Thông, Chợ Đồn, Chợ Mới.

1) Ông Hoàng Duy Chinh được 98.783 phiếu, đạt tỷ lệ 82,42% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Huế được 69.683 phiếu, đạt tỷ lệ 58,14% số phiếu hợp lệ

3) Ông Hoàng Văn Hữu được 63.511 phiếu, đạt tỷ lệ 52,99% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Kim Hùng được 63.314 phiếu, đạt tỷ lệ 52,83% số phiếu hợp lệ

5) Ông Hà Tiến Cường được 57.645 phiếu, đạt tỷ lệ 48,10%

10 – TỈNH BẮC GIANG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Sơn Động, Lục Ngạn và Lục Nam.

1) Ông Trần Văn Lâm được 279.755 phiếu, đạt tỷ lệ 75,09% số phiếu hợp lệ

2) Bà Leo Thị Lịch được 264.110 phiếu, đạt tỷ lệ 70,89% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Thi được 261.071 phiếu, đạt tỷ lệ 70,07% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trương Văn Ánh được 144.360 phiếu, đạt tỷ lệ 38,75% số phiếu hợp lệ

5) Ông Trần Văn Năm được 140.104 phiếu, đạt tỷ lệ 37,61% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Bắc Giang và các huyện: Yên Thế, Lạng Giang, Yên Dũng.

1) Ông Nguyễn Hòa Bình được 391.169 phiếu, đạt tỷ lệ 82,01% số phiếu hợp lệ

2) Ông Dương Văn Thái được 390.725 phiếu, đạt tỷ lệ 81,91% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đỗ Thị Việt Hà được 335.459 phiếu, đạt tỷ lệ 70,33% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Việt Anh được 175.447 phiếu, đạt tỷ lệ 36,78% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trần Thị Yến được 111.294 phiếu, đạt tỷ lệ 23,33% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Tân Yên, Hiệp Hòa và Việt Yên.

1) Bà Nguyễn Thị Thúy Ngần được 334.714 phiếu, đạt tỷ lệ 74,88% số phiếu hợp lệ

2) Ông Trần Văn Tuấn được 313.878 phiếu, đạt tỷ lệ 70,22% số phiếu hợp lệ

3) Ông Phạm Văn Thịnh được 313.032 phiếu, đạt tỷ lệ 70,03% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Phượng được 175.350 phiếu, đạt tỷ lệ 39,23% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Nhung được 172.822 phiếu, đạt tỷ lệ 38,66% số phiếu hợp lệ

11 – TỈNH BẮC NINH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Bắc Ninh và huyện Quế Võ.

1) Bà Đào Hồng Lan được 231.337 phiếu, đạt tỷ lệ 92,86% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Ngọc Bảo được 211.388 phiếu, đạt tỷ lệ 84,85% số phiếu hợp lệ

3) Bà Chu Thị Lợi được 25.273 phiếu, đạt tỷ lệ 10,14% số phiếu hợp lệ

4) Bà Vũ Thị Ngọc được 24.034 phiếu, đạt tỷ lệ 9,65% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã Từ Sơn và các huyện: Tiên Du, Yên Phong.

1) Ông Trần Quốc Tỏ được 279.882 phiếu, đạt tỷ lệ 91,50% số phiếu hợp lệ

2) Bà Trần Thị Vân được 247.289 phiếu, đạt tỷ lệ 80,84% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Hà được 167.140 phiếu, đạt tỷ lệ 54,64% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thu Thủy được 138.658 phiếu, đạt tỷ lệ 45,33% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Kim Dung được 71.696 phiếu, đạt tỷ lệ 23,44% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Lương Tài, Gia Bình và Thuận Thành.

1) Ông Nguyễn Như So được 213.480 phiếu, đạt tỷ lệ 86,80% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Kim Anh được 189.330 phiếu, đạt tỷ lệ 76,98% số phiếu hợp lệ

3) Bà Ngô Thị Bình được 42.569 phiếu, đạt tỷ lệ 17,31% số phiếu hợp lệ

4) Ông Trịnh Đức Tới được 40.250 phiếu, đạt tỷ lệ 16,36% số phiếu hợp lệ

12 – TỈNH BẾN TRE

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Bến Tre và các huyện: Châu Thành, Bình Đại.

1) Ông Phan Văn Mãi được 214.529 phiếu, đạt tỷ lệ 64,91% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Thuần Phong được 214.486 phiếu, đạt tỷ lệ 64,89% số phiếu hợp lệ

3) Bà La Thị Thúy được 121.046 phiếu, đạt tỷ lệ 36,62% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Mai Rý được 103.043 phiếu, đạt tỷ lệ 31,18% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm huyện Giồng Trôm và huyện Ba Tri.

1) Bà Trần Thị Thanh Lam được 182.010 phiếu, đạt tỷ lệ 63,46% số phiếu hợp lệ

2) Ông Võ Văn Hội được 178.707 phiếu, đạt tỷ lệ 62,31% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Văn Đức được 124.428 phiếu, đạt tỷ lệ 43,38% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lâm Như Quỳnh được 85.809 phiếu, đạt tỷ lệ 29,92% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Thạnh Phú, Chợ Lách, Mỏ Cày Nam và Mỏ Cày Bắc.

1) Ông Nguyễn Trúc Sơn được 316.361 phiếu, đạt tỷ lệ 78,16% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Thị Yến Nhi được 293.142 phiếu, đạt tỷ lệ 72,43% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Lệ Thủy được 275.198 phiếu, đạt tỷ lệ 67,99% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Văn Buội được 170.991 phiếu, đạt tỷ lệ 42,25% số phiếu hợp lệ

5) Bà Ngô Tường Vy được 152.059 phiếu, đạt tỷ lệ 37,57% số phiếu hợp lệ

13 – TỈNH BÌNH DƯƠNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Thủ Dầu Một và thị xã Tân Uyên.

1) Ông Trần Văn Nam (Trần Quốc Tuấn) được 425.941 phiếu, đạt tỷ lệ 80,88% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Văn Dành được 394.463 phiếu, đạt tỷ lệ 74,90% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Công Phàn được 374.674 phiếu, đạt tỷ lệ 71,15% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Thanh Phượng được 190.741 phiếu, đạt tỷ lệ 36,22% số phiếu hợp lệ

5) Ông Nguyễn Phú Thịnh được 181.558 phiếu, đạt tỷ lệ 34,48% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Dĩ An.

1) Bà Nguyễn Thị Ngọc Xuân được 149.432 phiếu, đạt tỷ lệ 60% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Quang Huân được 142.330 phiếu, đạt tỷ lệ 57,15% số phiếu hợp lệ

3) Bà Huỳnh Nữ Kiều Ngân được 108.692 phiếu, đạt tỷ lệ 43,64% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lê Văn Thái được 92.356 phiếu, đạt tỷ lệ 37,08% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thành phố Thuận An.

1) Ông Phạm Trọng Nhân được 304.497 phiếu, đạt tỷ lệ 75,73% số phiếu hợp lệ

2) Bà Nguyễn Hoàng Bảo Trân được 278.565 phiếu, đạt tỷ lệ 69,28% số phiếu hợp lệ

3) Ông Vũ Huy Khánh được 270.999 phiếu, đạt tỷ lệ 67,40% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phạm Vũ Hồng Minh được 168.521 phiếu, đạt tỷ lệ 41,91% số phiếu hợp lệ

5) Bà Huỳnh Thị Thúy Phương được 168.137 phiếu, đạt tỷ lệ 41,82% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 4: Gồm thị xã Bến Cát và các huyện: Dầu Tiếng, Bàu Bàng, Phú Giáo, Bắc Tân Uyên.

1) Ông Nguyễn Tân Cương được 400.941 phiếu, đạt tỷ lệ 77,08% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Văn Khảm được 373.214 phiếu, đạt tỷ lệ 71,75% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Văn Riễn (Linh mục Nguyễn Văn Riễn) được 329.936 phiếu, đạt tỷ lệ 63,43% số phiếu hợp lệ

4) Ông Huỳnh Phạm Tuấn Anh được 231.877 phiếu, đạt tỷ lệ 44,58% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nguyễn Thị Liên Thương được 212.278 phiếu, đạt tỷ lệ 40,81% số phiếu hợp lệ

14 – TỈNH BÌNH ĐỊNH

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Quy Nhơn và các huyện: Tuy Phước, Vân Canh, Tây Sơn, Vĩnh Thạnh.

1) Ông Lê Kim Toàn được 364.444 phiếu, đạt tỷ lệ 70,53% số phiếu hợp lệ

2) Ông Hồ Đức Phớc được 357.719 phiếu, đạt tỷ lệ 69,23% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Thu Thủy được 350.432 phiếu, đạt tỷ lệ 67,82% số phiếu hợp lệ

4) Bà Võ Cao Thị Mộng Hoài được 252.547 phiếu, đạt tỷ lệ 48,88% số phiếu hợp lệ

5) Bà Phạm Thị Thủy được 203.185 phiếu, đạt tỷ lệ 39,32% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thị xã An Nhơn và các huyện: Phù Cát, Hoài Ân.

1) Ông Nguyễn Văn Cảnh được 265.062 phiếu, đạt tỷ lệ 73,70% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đồng Ngọc Ba được 262.435 phiếu, đạt tỷ lệ 72,97% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Vũ Vân Kiều được 109.729 phiếu, đạt tỷ lệ 30,51% số phiếu hợp lệ

4) Ông Lê Hồng Tây được 79.016 phiếu, đạt tỷ lệ 21,97% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Hoài Nhơn và các huyện: An Lão, Phù Mỹ.

1) Ông Nguyễn Lân Hiếu được 231.268 phiếu, đạt tỷ lệ 69,25% số phiếu hợp lệ

2) Bà Lý Tiết Hạnh được 190.249 phiếu, đạt tỷ lệ 56,97% số phiếu hợp lệ

3) Ông Bùi Quốc Anh được 127.448 phiếu, đạt tỷ lệ 38,16% số phiếu hợp lệ

4) Bà Nguyễn Thị Ngọc Diễm được 116.843 phiếu, đạt tỷ lệ 34,99% số phiếu hợp lệ

15 – TỈNH BÌNH PHƯỚC

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thị xã Bình Long và các huyện: Bù Đốp, Bù Gia Mập, Chơn Thành, Hớn Quản, Lộc Ninh.

1) Ông Nguyễn Văn Lợi được 331.937 phiếu, đạt tỷ lệ 88,60% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Tuấn Anh được 325.024 phiếu, đạt tỷ lệ 86,75% số phiếu hợp lệ

3) Ông Huỳnh Thành Chung được 320.770 phiếu, đạt tỷ lệ 85,62% số phiếu hợp lệ

4) Bà Lê Thị Hồng Phấn được 75.861 phiếu, đạt tỷ lệ 20,25% số phiếu hợp lệ

5) Bà Điểu Hà Hồng Lý được 66.257 phiếu, đạt tỷ lệ 17,68% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Đồng Xoài, thị xã Phước Long và các huyện: Đồng Phú, Phú Riềng, Bù Đăng.

1) Ông Vũ Ngọc Long được 300.286 phiếu, đạt tỷ lệ 84,40% số phiếu hợp lệ

2) Ông Phan Viết Lượng được 300.236 phiếu, đạt tỷ lệ 84,39% số phiếu hợp lệ

3) Bà Điểu Huỳnh Sang được 270.055 phiếu, đạt tỷ lệ 75,90% số phiếu hợp lệ

4) Bà Bùi Thị Bạch Mai được 121.533 phiếu, đạt tỷ lệ 34,16% số phiếu hợp lệ

5) Ông Điểu Nen được 68.366 phiếu, đạt tỷ lệ 19,22% số phiếu hợp lệ

16 – TỈNH BÌNH THUẬN

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Tuy Phong, Bắc Bình và Phú Quý.

1) Bà Bố Thị Xuân Linh được 169.731 phiếu, đạt tỷ lệ 70,44% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Quang Huy được 166.571 phiếu, đạt tỷ lệ 69,12% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Chí Phú được 76.458 phiếu, đạt tỷ lệ 31,73% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Linh Nhơn được 66.254 phiếu, đạt tỷ lệ 27,49% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Phan Thiết và các huyện: Hàm Thuận Bắc, Hàm Thuận Nam, Hàm Tân.

1) Ông Dương Văn An được 380.206 phiếu, đạt tỷ lệ 78,89% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phạm Thị Hồng Yến được 317.955 phiếu, đạt tỷ lệ 65,97% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Hữu Thông được 310.200 phiếu, đạt tỷ lệ 64,36% số phiếu hợp lệ

4) Bà Võ Thị Thu Phong được 227.363 phiếu, đạt tỷ lệ 47,17% số phiếu hợp lệ

5) Ông Thái Thành Bi được 185.943 phiếu, đạt tỷ lệ 38,58% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã La Gi và các huyện: Đức Linh, Tánh Linh.

1) Bà Trần Hồng Nguyên được 199.573 phiếu, đạt tỷ lệ 72,47% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đặng Hồng Sỹ được 189.561 phiếu, đạt tỷ lệ 68,83% số phiếu hợp lệ

3) Bà Thông Thị Minh Thơ được 79.365 phiếu, đạt tỷ lệ 28,82% số phiếu hợp lệ

4) Bà Trần Thị Kim Chung được 78.981 phiếu, đạt tỷ lệ 28,68% số phiếu hợp lệ

17 – TỈNH CÀ MAU

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Cà Mau và các huyện: Thới Bình, U Minh.

1) Ông Lê Quân được 288.953 phiếu, đạt tỷ lệ 82,15% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Thanh Vân được 255.629 phiếu, đạt tỷ lệ 72,68% số phiếu hợp lệ

3) Ông Lê Mạnh Hùng được 254.714 phiếu, đạt tỷ lệ 72,42% số phiếu hợp lệ

4) Bà Dương Kim Ngân được 136.404 phiếu, đạt tỷ lệ 38,78% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trương Hà Phương Anh được 107.852 phiếu, đạt tỷ lệ 30,66% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Cái Nước, Phú Tân và Trần Văn Thời.

1) Ông Dương Thanh Bình (Dương Hoàng Du) được 230.046 phiếu, đạt tỷ lệ 78,55% số phiếu hợp lệ

2) Ông Nguyễn Duy Thanh được 166.334 phiếu, đạt tỷ lệ 56,79% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Hồng Thắm được 108.026 phiếu, đạt tỷ lệ 36,88% số phiếu hợp lệ

4) Bà Phan Hồng Thiểu được 69.313 phiếu, đạt tỷ lệ 23,67% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm các huyện: Đầm Dơi, Năm Căn và Ngọc Hiển.

1) Ông Nguyễn Quốc Hận được 171.957 phiếu, đạt tỷ lệ 79,74% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đinh Ngọc Minh được 165.702 phiếu, đạt tỷ lệ 76,84% số phiếu hợp lệ

3) Ông Trần Tuấn Thanh được 46.494 phiếu, đạt tỷ lệ 21,56% số phiếu hợp lệ

4) Bà Bùi Thị Phương Trang được 45.232 phiếu, đạt tỷ lệ 20,98% số phiếu hợp lệ

18 – TỈNH CAO BẰNG

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm các huyện: Bảo Lạc, Bảo Lâm, Nguyên Bình, Hà Quảng và Hòa An.

1) Ông Lại Xuân Môn được 139.325 phiếu, đạt tỷ lệ 78,39% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đỗ Quang Thành được 129.658 phiếu, đạt tỷ lệ 72,95% số phiếu hợp lệ

3) Bà Đoàn Thị Lê An được 123.612 phiếu, đạt tỷ lệ 69,55% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nông Minh Thắng được 67.406 phiếu, đạt tỷ lệ 37,92% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nông Thị Hương được 64.992 phiếu, đạt tỷ lệ 36,57% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm thành phố Cao Bằng và các huyện: Quảng Hòa, Trùng Khánh, Hạ Lang, Thạch An.

1) Ông Bế Minh Đức được 135.817 phiếu, đạt tỷ lệ 72,45% số phiếu hợp lệ

2) Ông Đàm Minh Diện được 129.402 phiếu, đạt tỷ lệ 69,03% số phiếu hợp lệ

3) Ông Nguyễn Đình Việt được 122.919 phiếu, đạt tỷ lệ 65,57% số phiếu hợp lệ

4) Bà Hoàng Thị Ngọc Ánh được 94.734 phiếu, đạt tỷ lệ 50,53% số phiếu hợp lệ

5) Ông Lý Việt Phú được 72.557 phiếu, đạt tỷ lệ 38,70% số phiếu hợp lệ

19 – TỈNH ĐẮK LẮK

Đơn vị bầu cử Số 1: Gồm thành phố Buôn Ma Thuột và các huyện: Buôn Đôn, Ea Súp, Cư M`Gar.

1) Ông Ngô Trung Thành được 432.921 phiếu, đạt tỷ lệ 87,12% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lê Ngọc Hải được 429.091 phiếu, đạt tỷ lệ 86,35% số phiếu hợp lệ

3) Bà Nguyễn Thị Xuân được 416.267 phiếu, đạt tỷ lệ 83,77% số phiếu hợp lệ

4) Bà Niê Thanh Mai được 112.829 phiếu, đạt tỷ lệ 22,71% số phiếu hợp lệ

5) Bà Nông Thị Thu được 85.782 phiếu, đạt tỷ lệ 17,26% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 2: Gồm các huyện: Krông Bông, Krông Pắc, Lắk, M`Drắk, Cư Kuin và Krông Ana.

1) Bà Bùi Thị Minh Hoài được 396.466 phiếu, đạt tỷ lệ 89,04% số phiếu hợp lệ

2) Ông Lưu Văn Đức được 388.928 phiếu, đạt tỷ lệ 87,34% số phiếu hợp lệ

3) Bà Lê Thị Thanh Xuân được 374.008 phiếu, đạt tỷ lệ 83,99% số phiếu hợp lệ

4) Ông Nguyễn Quang Phước được 89.775 phiếu, đạt tỷ lệ 20,16% số phiếu hợp lệ

5) Ông Y Jone Ktull (Ama Drim) được 67.818 phiếu, đạt tỷ lệ 15,23% số phiếu hợp lệ

Đơn vị bầu cử Số 3: Gồm thị xã Buôn Hồ và các huyện: Ea H`Leo, Krông Búk, Krông Năng, Ea Kar.

1) Bà Nguyễn Thị Thu Nguyệt được 356.018 phiếu, đạt tỷ lệ 83,95% số phiếu hợp lệ

2) Bà Phúc Bình Niê Kdăm được 346.826 phiếu, đạt tỷ lệ 81,78% số phiếu hợp lệ

3) Ông Y Vinh Tơr được 326.566 phiếu, đạt tỷ lệ 77,01% số phiếu hợp lệ

4) Ông Y Khoa Niê Kdăm được 116.641 phiếu, đạt tỷ lệ 27,50% số phiếu hợp lệ

5) Bà Trần Thị Phương Thu được 112.133 phiếu, đạt tỷ lệ 26,44% số phiếu hợp lệ

Theo Chủ tịch Quốc hội Vương Đình Huệ, sau khi công bố kết quả bầu cử, Hội đồng Bầu cử quốc gia, Ủy ban Bầu cử các cấp tiếp tục tiếp nhận đơn thư khiếu nại, tố cáo về kết quả bầu cử, giải quyết trong vòng 30 ngày để có cơ sở xác nhận tư cách người trúng cử.

Hội đồng Bầu cử Quốc gia dự kiến họp vào ngày 12/7 tới để xem xét kết quả giải quyết khiếu nại, tố cáo (nếu có); thông qua nghị quyết về xác nhận tư cách đại biểu Quốc hội khóa XV, làm thủ tục cấp thẻ đại biểu và báo cáo Quốc hội tại kỳ họp thứ nhất (dự kiến khai mạc ngày 20/7).

Cuộc bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XV và đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp nhiệm kỳ 2021-2026 được tổ chức vào ngày 23/5, có tỷ lệ cử tri cả nước đi bầu cử cao nhất từ trước đến nay với 99,6%.

Mời xem danh sách 499 người trúng cử ĐBQH khóa XV TẠI ĐÂY.

Tùng Lâm

Xem nhiều

Tin liên quan

Cùng sự kiện

BẠN CÓ THỂ QUAN TÂM

Video